HỘI THIỀN TÁNH KHÔNG TRUNG ƯƠNG
Tuesday, November 30, 20216:55 PM(View: 104)
Video: BÀI HỌC QUÉT LÁ Thơ: Diệu Nhân Nhạc: Không Chánh Với tiếng hát : Yên Ly Thực hiện Video: Tâm Huệ - Quay phim Huệ Nhã - Diễn viên: Huệ Hạnh Hội Thiền Tánh Không Bắc Cali thực hiện
Thursday, November 18, 202112:56 PM(View: 119)
Video: HOA TÁNH KHÔNG NỞ RỘ Thơ: Hồi Không Nhạc: Thanh Tịnh Hội Thiền Tánh Không Bắc Cali thực hiện Với tiếng hát : Nhóm Ca Việt
Thursday, October 21, 20218:47 AM(View: 184)
Hội Thiền Tánh Không Bắc Cali thực hiện Video: MÙA XUÂN THIỀN VIỆN TÁNH KHÔNG - Thơ và nhạc : Hoằng Phương - Tiếng hát Minh Thúy - Hà Chi
Tuesday, September 7, 20213:30 PM(View: 226)
Hội Thiền Tánh Không Bắc Cali thực hiện Video: GIẤC MƠ NALANDA - Thơ Nhạc: Hoằng Phương - Ca sĩ: Bích Tuyền
Wednesday, September 1, 20212:07 PM(View: 221)
Hội Thiền Tánh Không Bắc Cali thực hiện Video: HOA TÂM - Thơ: Diệu Quang - Nhạc: Thanh Tịnh - Ca sĩ: Bảo Phúc
Wednesday, August 18, 20211:35 PM(View: 244)
Hội Thiền Tánh Không Bắc Cali thực hiện Video: TÁNH KHÔNG Thơ: Tâm Hoa - Nhạc: Song Giang - Ca sĩ: Bích Tuyền
Wednesday, August 11, 20212:02 PM(View: 334)
Hội Thiền Tánh Không Bắc Cali thực hiện và phát hành trên kênh Youtube: Nhạc Thiền Forever
Wednesday, August 4, 20214:28 PM(View: 340)
Hội Thiền Tánh Không Bắc Cali thực hiện: Video NGỌN ĐUỐC CHƠN THIỀN Thơ: Hoà Thượng Thích Thông Triệt - Nhạc: Thanh Tịnh - Ca sĩ: Bích Tuyền
Tuesday, July 27, 20218:00 PM(View: 310)
TẮT NÓI THẦM Thơ: Thầy Thích Không Huyễn - Nhạc: Không Chánh Trí - Ca sĩ: Bích Tuyền Trích từ CD "Đời và Đạo" và Tập nhạc Thiền Tánh Không ( Hội Thiền Tánh Không Bắc Cali )
Wednesday, July 21, 20214:46 PM(View: 357)
NGHỊCH LÝ - Thơ: Thầy Thích Không Chiếu - Nhạc: Không Chánh Trí - Ca sĩ: Hà Chi trích từ CD Nhớ Thầy và Tập nhạc Thiền Tánh Không do Hội Thiền Tánh Không Bắc Cali thực hiện
Saturday, July 3, 20217:28 PM(View: 314)
Video BÀI CA BÀHIYA: Thơ Thích Không Chiếu, Nhạc và trình bày: Diệu Như, Kỹ thuật âm thanh: Minh Đạo, Video & nhạc đệm: Hưng Huỳnh
Wednesday, June 16, 20216:45 AM(View: 402)
- "Nhớ Thầy", Thơ: Thanh Long Nguyễn Viết Danh - Hoà tấu: NSUT Trường Giang - Lời cổ nhạc và trình bày: Marc Giang
Sunday, April 18, 202111:11 AM(View: 762)
Thơ : Thiền sư Thông Triệt (làm tại trại cải tạo Hà Tây, mùa xuân 1982) Đàn kìm : Nghệ sĩ Quốc Tú (https://www.youtube.com/watch?v=V5vQQHpCx₈) Soạn lời cổ nhạc và trình bày : Marc Giang (TK Toulouse, France).
Wednesday, April 7, 20213:51 PM(View: 477)
Nhạc và Tiếng Hát: Diệu Như Nhạc đệm Guitar và thực hiện video: Hưng Huỳnh Đạo tràng Houston thực hiện
Tuesday, March 16, 20218:49 PM(View: 563)
Xin cho tôi trước sau như một. Là người bảo vệ cho ai đơn chiếc. Là người dẫn đường cho ai lạc bước. Là con tàu đưa kẻ ra khơi...
Tuesday, March 16, 20213:18 PM(View: 721)
Hơi thở cùng ta vốn gắn liền, Còn không giữ được lúc hết duyên, Sá chi danh lợi mà mong giữ, Nắm nước trong tay để ưu phiền!
Tuesday, March 2, 202110:49 AM(View: 407)
Trên lối Thiền thênh thang Chân bước không rộn ràng Thong dongan lạc Ngào ngạt ngát hương thơm
Monday, February 22, 20212:03 PM(View: 406)
Có không cũng bởi từ tâm tưởng Nhàn nhã vui chơi có, có không ! Thu về lá đổ, Xuân hoa tượng Cũng bởi Xuân, Thu quyến luyến trần
Wednesday, February 10, 20216:15 PM(View: 489)
Tuesday, February 9, 202110:48 AM(View: 437)
Mời năm lạc lối rừng thiền Định tâm chẳng được đảo điên cuộc đời Đi hoài mà chẳng đến nơi Rừng thiền lạc lối tâm sanh “tam bành!”
Monday, February 8, 20217:49 PM(View: 418)
Nụ cười tưởng đã mất. Nay trở lại đây rồi
Monday, February 1, 202110:18 AM(View: 582)
Mùa xuân nơi đây quê hương đầy yêu dấu Ngàn hoa yêu thương đang nở khắp nơi nơi Tình thương Ân Sư trong ta nở như hoa Ôi sắc xanh vàng hồng tím !
Monday, January 25, 202111:24 AM(View: 539)
Giấc mơ nào cũng đến một lần thôi Trong đời người như gió thoảng mây trôi Nalanda vùng đất ở xa xôi Đại Học Đường đầu tiên toàn thế giới
Thursday, December 10, 202012:25 PM(View: 562)
Người ơi ! mười nhớ đừng quên Để cho tâm hết lênh đênh nổi chìm Một nhớ đừng có đi tìm : Tương lai, dĩ vãng khắp miền tử sanh ...
Sunday, December 6, 20202:03 PM(View: 471)
Ông Lái Đò là Thầy tôi đó Thương học trò, chịu khó, gắng công Dạy cách chèo, chống đỡ bão giông Lái cách nào vượt qua cơn xoáy !
Tuesday, December 1, 20202:29 PM(View: 955)
Một mai Thầy đi xa Các con luôn ghi nhớ Lời Thầy dặn thiết tha Hãy tự mình thắp đuốc Ngọn đuốc của Chân Thiền
Friday, November 20, 20201:57 PM(View: 524)
Từ buổi theo Thầy bỏ cuộc chơi, Lên non hít thở tắm mây trời. Biển Tuệ thênh thang bơi ngang dọc, Chẳng màng chẳng nhọc chuyện thế gian
Sunday, November 15, 20208:09 AM(View: 561)
Hít thở đi thôi, hít thở đi thôi Chỉ biết không lời khi thở vậy thôi Mỗi ngày hít thở đôi lần Lưng thẳng gối ngồi chỉ mười phút thôi
Tuesday, November 10, 20202:09 PM(View: 612)
Như những cánh chim bay về cội nguồn Khắp mọi miền mừng rỡ đón mùa Xuân Bấy lâu nay tha phương làm cùng tửvô minh che lấp hết lối về
Tuesday, November 3, 20208:28 AM(View: 496)
Ngày ngày vui thú điền viên Quên đi mọi nỗi ưu phiền lo âu
Monday, October 19, 202010:21 AM(View: 723)
Khuya nay trên đường hành hương, Đoàn ta ra thăm sông Hằng, Thầy đi trước, tay cầm ngọn đuốc soi đường.
Tuesday, October 13, 20201:22 PM(View: 752)
Lưng trời nước trắng xóa, Mải miết tuôn lưng trời, Từ đâu ngàn sóng khơi, Đổ ầm vang rền cõi đời.
Saturday, October 10, 20203:33 PM(View: 676)
Thầy đã về nơi đây, Tỏa ánh sáng tràn đầy, Quét đi bao tăm tối, Từ muôn kiếp bủa vây
Friday, October 9, 202012:20 PM(View: 2259)
Mùa thu ấy, tôi về vùng Thánh Địa. Lá bồ đề rơi rụng dưới chân ai. Ngàn năm trước thêm vài ngàn năm nữa. Kim Cương tòa bên Đại tháp còn kia.
Wednesday, October 7, 20201:44 PM(View: 738)
Ta ngồi yên lắng đọng, Không gian tan biến nhanh, Thời gian còn một niệm, Hiện một thể uy nghi.
Friday, September 25, 20201:45 PM(View: 1190)
Tìm hoài không thấy ­­đành BUÔNG! - TUỲ DUYÊN NHƯ VẬY sống nương theo dòng ... - Chẳng còn thắc mắc nhọc công, - Không chứng, chẳng đắc, không mong, chẳng cầu ...
Friday, September 18, 20208:18 PM(View: 740)
Bao năm tôi đã đi tìm - Tìm ngón tay chỉ hướng nào có Trăng - Lòng thành đạt được ước nguyền - Tôi gặp được Người trong chuyến hành hương
Saturday, September 12, 20207:06 PM(View: 783)
Cuộc đờigiấc mộng thôi - Tỉnh thức Tâm dừng nắm bắt - Như chim bay qua mặt hồ - Mặt hồ không giữ bóng chim -
Monday, September 7, 20203:45 PM(View: 987)
Đừng tìm hạnh phúc trong vật chất - Đừng tìm hạnh phúc nơi người thương - Vì mình sẽ mất trong một thoáng - Ta quay về nương tựa trong Ta -
Wednesday, September 2, 202012:17 PM(View: 1297)
Khi ở bên Thầy thông suốt lối con đi- Dù có ra sao Thầy vẫn bên con- Lúc con KHÔNG LỜI con ở bên Thầy- KHÔNG NÓI trong con thành nhận thức- THÔNG TRIỆT, TÁNH KHÔNG mãi bên Thầy-
Wednesday, August 26, 20203:12 PM(View: 1237)
Ngồi thiền như ngồi chơi - Cứ như thế qua ngày - Như người đang đun nước - Đun hoài nước phải sôi
Thursday, August 20, 20209:46 AM(View: 899)
- THƠ "Bến Sắc Không" - Uyên Nguyên (Uyển Như) Có bài dịch tiếng Pháp của chị Trần Helene Hội thiền Toulouse - France). - NHẠC "Bến Sắc Không" (Nhạc sĩ Mộc Thiêng) - AUDIO BÀI HÁT: "Bến Sắc Không" (Ca sĩ Hải Phước)
1,464,907